WAJIBU WA
KANISA KWA
MTOTO

IDARA YA ELIMU SOUTH NYANZA CONFERENCE




‘Lichungeni kundi la Mungu lililo kwenu na
kulisimamia, si kwa kulazimishwa, bali kwa hiari kama
Mungu atakavyo, si kwa kutaka fedha ya aibu bali kwa
moyo. Vivyo hivyo ninyi vijana, watiini wazee, Naam,
ninyi  nyote  jifungeni  unyenyekevu,  mpate
kuhudumiana, kwa sababu Mungu huwapinga wenye
kiburi, lakini huwapa wanyenyekevu neema.”



Kanisa la Waadventista wasabato lihamtambua
Mungu kama mwasisi wa uhai, ukweli na uwezo.
Kabla ya dhambi kuingia Mungu alimuumba
mwanadamu kwa mfano wake akiwa mkamilifu,
ila dhambi ikaharibu mpango mzima na
mahusiano mema yaliyokuwepo kati ya Muumbaji
na kiumbe chake (mwanadamu). Hivyo shule za
kanisa tangu agano la lake na agano jipya, Mungu
amezipatia jukumu la kurudisha yale mahusiano
halisi yalikokuwepo tangu mwanzo kabla ya
dhambi kuingia duniani. Ndio maana kusudi
kubwa la kuwa na shule za kanisa ni kumrejesha
mwanadamu katika sura ya Mungu aliyoipoteza.
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Hili linawezekana kwa kukubali uongozi wa
roho mtakatifu kutawala shule zetu. Hata hivyo
utafiti umeonyesha kuwa washiriki waliopata
elimu katika shule za kanisa wamekuwa mstari
wa mbele katika kuendeleza utume wa kanisa
kwa vipaji na ujuzi Mungu alivyowapatia. Zaidi
ya yote, watoto waliotumia muda mwingi
kupata Elimu katika shule za kanisa ndivyo
walivyoendelea kulipenda kanisa Zaidi na
kutumia karama zao kwa kazi ya Bwana. Amaa
kweli, “Mlee mtoto katika njia impasayo naye
hata iacha hata atakapokuwa mzee (Mithali
22:6).




Wajibu wa kwanza wa kanisa kwa mtoto ni kumuonyesha mtoto
upendo wa Mungu na kuukubali ( Yoh 3:16) “ kwa maana jinsi hii
Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanae wa pekee, ili
kila mtu amwaminiye asipotee, bali awe na uzima wa milele”.

Waijibu wa pili wa kanisa ni kuwapatia watoto wa kiadventista malezi
endelevu ya kiroho. Jukumu hili ndilo linalolisukuma kanisa
kuanzisha shule zake na kuimarisha watoto na vijana wetu kiroho na
kuwaandaa kwa ajili ya kuja kwa Kristo mara ya pili. Jambo ambalo
linawawezesha watoto wetu kuwa na mwendelezo wa kumjua
Mungu, kumwamini na kumwabudu.



Wajibu wa tatu wa kanisa ni kuwapatia watoto wetu kanuni za maisha, imani,
mitazamo, maadili, tabia na desturi za kanisa lao ili walielewe kanisa na
kudumu humo, kanisa likiwasaidia watoto wetu kuakisi makuzi ya Yesu
ambayo yanapatikana katika kitabu cha Luka 2:52 “ Naye Yesu akazidi
kuendelea katika hekima na kimo , akimpendeza Mungu pamoja na
wanaadamu”. Ndio maana kanisa la waadventista wasabato lina idara
mbalimbali ndani ya kanisa ikiwe idara ya vijana na idara ya watoto kwa ajili
ya malezi ya vijana wetu na watoto wetu.

Wajibu wa nne wa kanisa ni uinjilisti. Kanisa lina wajibu wa kuwaandaa watoto
wetu na vijana wetu kuitikia wito wetu mkuu wa kuwafanya watu kuwa
wanafunzi wa yesu, na kuwabatiza kwa jina la Baba , na Mwana , na Roho
mtakatifu, na kuwafundisha kuyashika yote Yesu aliyotuamuru, na tazama
mimi niko pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari.



BARIKIWA'!

Kwa Maoni, Maswali na Ushauri;
Wasiliana nami kwa email;
mlingwamarco@gmail.com



	WAJIBU WA KANISA KWA MTOTO 
	— 1 PETRO 5:2,5.
	UTANGULIZI
	UTANGULIZI
	WAJIBU WA KANISA KWA MTOTO
	WAJIBU WA KANISA KWA MTOTO
	BARIKIWA!

