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LAKINI WEWE, EE DANIELI, 
YAFUNGE MANENO HAYA, 
UKAKITIE MUHURI KITABU, HATA 
WAKATI WA MWISHO; WENGI 
WATAENDA MBIO HUKO NA 
HUKO, NA MAARIFA 
YATAONGEZEKA.  

Daniel 12:4 

“



HABARI NJEMA HII YA 
UFALME ITAHUBIRIWA 
KATIKA ULIMWENGU 
WOTE, KUWA 
USHUHUDA KWA 
WATU WOTE 

Mathayo 24:14

“



KATIKA AGIZO KUU LA UTUME , 
YESU ANASEMA UTUME WA 
KANISA NI “KUFANYA MATAIFA 
YOTE KUWA  WANAFUNZI 
WAKE”(MATHAYO 28:19). 



UJUMBE WA MALAIKA WATATU 
UNAOPATIKANA KATIKA UFUNUO 14:6-12 NI 
MSINGI SANA KWA KANISA LA 
WAADVENTISTA WA SABATO HIVI KWAMBA 
NI SEHEMU YA UTUME WA KANISA.

JUMBE ZA MALAIKA WATATU ZIMEKUWA 
KIINI CHA UJUMBE NA UTUME WA 
WAADVENTISTA WA SABATO TANGU 
MWANZO WA HARAKATI HII.



IDARA YA MAWASILIANO HUHAMASISHA 
UTUMIAJI WA PROGRAMU THABITI YA 
UHUSIANO NA MBINU ZOTE ZA KISASA ZA 
MAWASILIANO, TEKNOLOJIA ENDELEVU 
NA VYOMBO VYA HABARI KATIKA 
KUENEZA INJILI.

~ MWONGOZO WA KANISA (TOLEO 2010) UK 104.

IDARA YA 
MAWASILIANO
Jenga Madaraja Ya Matumaini



• Mchungaji anayekufikia bila hodi ‘siku
365’

• Mjumbe anayeeleweka haraka
• Haichagui wakati, wala msimu wala rika
• Inashurikisha kila mtu kwa ajili ya

uinjilisti
• Inavyo vivutio vyote vinavyogusa Hisia
• Inayo kasi kubwa – kuruka
• Gharama ndogo matunda mengi

TEKNOLOJIA
Mchungaji Asiye Na Mipaka



• Teknolojia ya mawasiliano imebadilisha
njia tunayoishi na kuwasiliana na kila
mmoja wetu. Je, tunawezaje kutumia
teknolojia ya habari ili kuimarisha utume
wa kanisa letu?

• Hatupaswi kukwepa teknolojia. Ikiwa
Mungu ametubariki kwa akili na
maendeleo ya kiteknolojia, basi
tunapaswa kutumia hiyo teknolojia kwa
utukufu wa Mungu

TEKNOLOJIA
Mchungaji Asiye Na Mipaka



NUKUU ZA 
E.G.WHITE 

Inatupasa kutumia kila njia iliyo halali
kuleta nuru kwa watu. Vyombo vya Habari 
vitumike, kila shirika la matangazo
litakalovuta usikivu juu ya kazi ya Mungu” 
6T, 36.pg 

“Njia zitabuniwa za kuifikia mioyo, baadhi
ya njia zitumikazo katika kazi hii zitakuwa
tofauti na njia zilizokuwa zikitumika
zamani. 6T, pg 37.

Juu ya Teknolojia



Mungu hutumia njia tofauti kuwafikia
watu wake. Kupitia teknolojia, kuna
fursa zaidi ya kushiriki injili na wengine. 

Kupitia Maendeleo ya teknolojia
tunaweza kutengeneza tovuti, 
Tunaweza kushiriki imani yetu kupitia
machapisho ya blogu, kupitia redio, 
Facebook, Twitter, TV, YouTube, n.k

TEKNOLOJIA & UTUME



• Vyombo vya mawasiliano vina uwezo mkubwa wa kuimarisha

usambazaji wa Injili na uundaji wa hekima ya Kikristo katika enzi

mpya ya habari.

• Kuja kwa mtandao kumesababisha makutaniko kutumia

teknolojia ya kompyuta kuimarisha na kukuza huduma zao kama

vile kuabudu, ushirika, uchungaji, elimu, uinjilisti wa misheni.

• Teknolojia imechukua nafasi kubwa katika kueneza habari njema

ya Injili.

TEKNOLOJIA & UTUME



KUELEKEA IMPACT 2025
KUTOKA WATAZAMAJI HADI KUWA WAFANYA WANAFUNZI



MKAZO 3

UAMSHO NA MATENGENEZO: 
KUWAANDAA WASHIRIKI 
KIKAMILIFU KUKUTANA NA 
BWANA WAO ANAEKUJA 
UPESI SANA.

IMPACT 2025 NI NINI?

MKAZO 2

UAMINIFU: KUFIKIA 
MARA MBILI YA IDADI 
YA WAAMINIFU 
WALIOPO SASA 
IFIKAPO 2025.

MKAZO 1

UINJILISTI: KUONGEZA
IDADI YA WASHIRIKI 
KUFIKIA MARA MBILI YA 
IDADI YA SASA IFIKAPO 
2025

MKAZO 4

KUBADILI TASWIRA: 
KUHUSIKA KATIKA 
KUHAKIKISHA 
MAKANISA NA TAASISI 
ZETU ZINAKUA BORA.

Ni mpango wa Utume wa Dharura ndani ya Divisheni ya Afrika Mashariki na Kati
wenye kiini chake katika Imani yetu ya kuwa Yesu Kristo anakuja upesi sana na kila
mshiriki anapaswa kuhusika kikamilifu kuufikia ulimwengu na ujumbe uuokoao
wa malaika wa tatu. Mpango huu una mikazo minne ambayo ni;



NAFASI YA IDARA YA MAWASILIANO KATIKA 
MALENGO KUFIKIA IMPACT 2025 

• Makanisa yote kuwa na vibao elekezi kwa
kiwango sahihi

• Washiriki wanaosikiliza na kualika marafiki
kufuatilia TV  na Radio.

• Kuwe na mazingira nadhifu kwenye kila kitu.
• Mpangilio wa matukio ya ibada bora.
• Kuwa na mbinu madhubuti za kukuza

matukio ya kiinjilisti.
• Jihusishe kwa makundi sogozi kutoa mafunzo.



TEKNOLOJIA NA MAWASILIANO VINAFAAJE 
KWA IMPACT 2025 

• Njia inayoweza kumshirikisha kila mtu kwa ajili ya
uinjilisti.

• Inavyo vivutio vyote vinavyogusa Hisia
(multimedia).

• Inasambaa kwa kasi Zaidi ya njia nyingi za 
kawaida.

• Inatumia gharama ndogo kwa matunda mengi
• Mrejesho wakati wote (Shares, Likes, Subscribes, 

Rates & Comments) yeyote anaweka ushawishi.
• Kiunganishi kwa idara zote.
• Uwezo wa kuhifadhi ili kurejerea.
• Inabeba asilimia kubwa ya vijana na umri wa kati.



TEKNOLOJIA NA MAWASILIANO VINAFAAJE 
KWA IMPACT 2025 

• Chagua watu (Vijana) wanaopenda teknolojia ya mawasiliano na
habari na wapewe kazi na mafunzo yatakayo wawezesha kutumika
vyema makanisani.

• Kumhusisha mratibu wa idara ya mawasiliano kwa program
kanisani.

• Jiunge na fuatilia mifumo na mitandao mingine ya kanisa
• Jihusishe katika mikutano ya GAiN na ile ya uinjilist ya NET Event.
• Hamasisha washiriki kusikiliza na kutumia vyombo vya Habari vya

kanisa.
• Tumia radio zilizoko Jirani kuweka matangazo yahusuyo makanisa

yetu.
• NjooMedia centre rekodi mahubiri
• Toa taarifa na kutuma visa na shuhuda katika media center yetu

(Hope Media SNC)



HUSISHA KANISA LAKO KWA KUFANYA 
MAMBO YAFUATAYO

• Weka anuani ya kanisa lenu kwenye Google
Address na Google Maps.

• Weka taarifa za kanisa katika kurasa za
mitandao ya kijamii (Facebook, Twitter,
Instagram etc)

• Weka masomo na Mahubiri ya kanisa lako
katika YouTube.

• Ushuhuda wa Hope at Home.
• Ongeza ubora wa ibada kwa kutumia

teknolojia za projection na mifumo bora ya
usikivu.



MUELEKEO WA IDARA 2025
KUJENGA MADARAJA YA MATUMAINI & UTUMISHI



UINJILISTI
Kutumia rasilimali zote zilizo ndani ya
uwezo wetu kuhakikisha tunafikia lengo la
Impact 2025 la kufikisha mara mbili ya
idadi ya washiriki katika SNC.

Hii inahusisha matumizi ya Media Center
na Mitandao ya kijamii na tovuti ya
Conference.



KUFIKIKA KWA MAKANISA 

Kuhakikisha makanisa yetu yanafikika
kirahisi kwa kuhakikisha yanakua hai kote
katika mazingira yao na katika majukwaa
ya kidigitali.

Hii inajumuisha matumizi ya Mabango,
Tovuti za Makanisa na Taasisi pamoja na
matumizi ya Google Maps kwa makanisa
yote.



MAFUNZO & MIKUTANO

Uhamasishaji wa kutosha kwa washiriki
kuhudhuria katika mikutano ya mafunzo
kwa njia mbalimbali ikiwemo uandaaji wa
matangazo, Makala, vipindi nk
vitakavyokua vikielezea umuhimu wa
mikutano hii kwa makanisa na mshiriki
mmojammoja. Kushirikiana na wachungaji
kuandaa mpango mkakati wa kuchagua
wajumbe kila mwaka.

Mikutano hii inajumuisha mikutano ya
GAiN, Cinematography, Semina na
mingineyo.



MIKUTANO YA NET EVENTS

Kuandaa matangazo ya NET Events
mapema na kuyasambaza kwa njia
mbalimbali. Kushiriki vikao vyote
vinavyohu- siana na maandalizi ya
mikutano ya NET Event. Kuandaa tovuti
maalum kwa ajili ya NET Events.
Kuandaa mfumo mzuri na rahisi wa
ukusanyaji wa taarifa za NET Event.



UINJILISTI WA KIDIGITALI
(DIGITAL EVANGELISM)



TULIPO SASA
• TAYARI KUNA TOVUTI YA JIMBO INAYOENDELEA

KUFANYA KAZI HUKU TUKIZIDI KUJAZA TAARIFA.
• KURASA ZETU KWA UJUMLA ZINA WAFUASI ZAIDI

YA 15,000 NA TUNAKUSUDIA KUWAONGEZA ZAIDI.

Website: www.sncadventist.or.tz

Twitter: @sncadventist

Instagram: @snc_Adventist

Facebook: South Nyanza Conference of SDA

Youtube: Hope Media SNC.













JINSI MITANDAO YA KIJAMII INAVYOFANYA 
KAZI NA KILE KINACHOTOKEA SASA

Juma ni rafiki wa kulwa
Juma anagundua Asha ni rafiki wa Kulwa
Juma anatuma ugeni kwa Asha ili awe rafiki
Asha anamkubali Juma akiamini kwamba
Kulwa ndiye aliyependekeza rafiki huyo mpya
Asha anadhani kumkataa Juma
kungemuumiza rafiki yake Kulwa

Tunapaswa kutambua mahusiano yana
nguvu na kuutumia ufahamu huu
kuwatambulisha Rafiki zetu kwa Mungu.



DONDOO ZA MUHIMU TUNAPOTENGENEZA 
MAUDHUI KWA AJILI YA MITANDAO YETU
• Maudhui yetu yanapaswa kufuata misingi

ya Neno la Mungu.
• Kama hapatoonekana hitaji la muhimu,

inashauriwa kwa idara na vikundi vyote
vilivyo ndani ya kanisa husika kutumia
akaunti moja kwa kila mtandao wa kijamii
hii itasaidia kurahisisha usimamizi na
kuhakikisha udhibiti wa aina wa maudhui
yanayowekwa mtandaoni.

• Maudhui yetu yanapaswa kuwa zaidi ya
taaarifa na matangazo. Tunapaswa
kutengeneza Zaidi maudhui yatakayo
wasogeza wafuatiliaji wetu karibu na
msalaba wa Kalvari.



DONDOO ZA MUHIMU TUNAPOTENGENEZA 
MAUDHUI KWA AJILI YA MITANDAO YETU
• Zingatia matumizi ya rangi, logo na fonts 

kama yalivyoainishwa katika miongozo ya
utambuzi ya waadventista wa sabato
ulimwenguni (www.adventist.design/)

• Hakikisha kunakuwepo na uthabiti
(consistency) ya chapa na maudhui yanayo
wekwa katika kurasa zetu za mitandao.

• Lugha inayotumika katika maudhui yetu
inapaswa kuwa ya staha yenye
kumwakilisha Kristo.

http://www.adventist.design/


MASWALI YA KUJIULIZA KABLA HAUJAPOST 
LOLOTE KWENYE MITANDAO
• Kwa nini nina post?
• Walengwa ni akina nani
• Je watakaoumizwa watapozwaje nafisi?
• Je mtu atanitofautishaje mimi na post?
• Je nimeelewa feedback pande zote mbili?
• Je kwa post zangu nimelinda sura (Image/ 

Reputation) yangu, ya Kanisa au Taasisi
yangu?



VIFAA (TOOLS) MUHIMU ZA KAZI KWA AJILI 
YA UINJILISTI WA MITANDAO
• Digital Diary kuweka matukio Mfano; 

Google Calendar.
• Recorder (Camera, Simu, Microphones etc)
• Computer.
• Programu tumishi mbalimbali
• Internet



BAADHI CHANGAMOTO ZINAZOWEZA KUZUIA
KAZI YA UINJILISTI WA MITANDAO
• Matangazo yapitayo huharibu
• Uraibu
• Kuingililiwa na usogozi
• Kukosa utulivu wa jambo
• Kutaka vitu vya viwango mno
• Ugumu wa kulisimamia kanisa la 

mtandaoni
• Ni rahisi kujivika vazi la kondoo- wezi
• Kuzalisha waumini wasioshikika volatile
• Mjadala na siri zote huachwa wazi
• Maamuzi yanafanyika mezani, Kukosoa
• Fedha .etc



Thanks!

BWANA AWABARIKI
Yesu Anakuja upesi! Tujihusishe

©Mawasiliano SNC, 2023.
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