MFAHAMU KATIBU WA
IDARA YA MAWASILIANO KANISANI

Bulengela D.

Nothern Tanzania Union Conference



Mhabarishaji-

Ni mtoaji
mletaji
Msimamizi
Mwandishi
mtunzaji
wa habari zote za kanisa mahalia.




Sherehe mbalimbali, Sabato za
wageni, huduma za mazishi, shughuli
za uinjilisti, shuhuda etc




Kanuni yako iwe

 Tafuta (seek),
 Chakata ilete maana (sense) na
« wasilisha (Share) kwa namba itakuwayo

@ SAMBAZA




Vyanzo vya uhakika- Hapa huweazi
kuwa na shaka maana habari zake ni
hakika mfano:

Wachungaji, wazee wa kanisa,
viongozi wa idara, wasemaji wa
taasisi na nyaraka



Nini vyanzo vyako

Vyanzo vyenye changamoto — Vina
mianya ya makosa saa nyingine si za
kweli — Mitandao, makundi sogozi au

majukwaa, umbea coridoni mwa
kanisa.



Vyanzo visivyoaminika — ni yale
mlengo wake imekusudiwa kuwa
matangazo ya kibiashara, ina maelezo
kushawishi kuchukua bidhaa. Zingine ni
zile hazina sahihi au anwani ya mtoaiji.



— Ndiye msemaji wa kanisa
mahalia akiwasilisha mawazo
yak|n| na mtizamo wa kanisa kwa
- washiriki, wageni, jamii na

vyombo vya habari.
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Usizungumze mtizamo wako linda maadili na malengo
va kanisa. Husisha wazee wa Kanisa na Mchungaji kwa

utakachozungumza. Shiriki kumwandaa kiongozi kabla
hajazungumza na vyombo vya habari. Jitahidi
kutengeneza njia mchungaji mwenye wajibu azungumze

yeye ama mzee wa Kanisa na kiongozi wa idara husika
katika vyombo vya habari



iii. Mkabili Zahama

ni matukio yasiyotarajiwa yanaweza kuleta
huzuni ha mkanganyiko. Zipo shida zaweza
kujitokeza za kimawasiliano ama taswira ya
Kanisa ikiwa jambo hili halitachukuliwa kwa
uangalifu na umakini mkubwa.




iii. Mkabili dhahama

Mratibu atashughulikia undani, usahihi hatua kwa
hatua kurejesha utulivu amani na imani.

Mfano wa zahama ni mafuriko, kuanguka kwa
jengo, msiba, unyanyasaji, tabia ya ngono, wizi,
viongozi kujiuzuru, ajali etc




IV. Mjenzi wa Daraja

-Ni kiunganishi kati ya idara kanisani,
mkurugenzi wa mawasiliano wa jimbo na
daraja kati ya kanisa na umma.




‘4‘ Mjenzi wa Daraja

Lengo kiulimwengu ni kujenga daraja
la matumaini kwa watu tukiwafanya
» kuwa wafuasi wa Mungul.
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Baadhi ya njia za kujenga Daraja

., . \. e Kutoa mafunzo kwa wadau
Y 4

N ) Kutoa fafanuzi kwa wachungaiji,
o wajitoleao na wageni

(4
- 'ﬂ" )® Kuandaa vitini na mabango yenye
.\ N /, /. fafanuzi mbali mbali



Swali : la kufikirika

 Kanisa X limeanguka watu
5 kadhaa wameumizwa/Kufa
\‘«.‘%"i

Gari la kanisa limegonga

mtoto mkuu wa Wilaya,

ambaye ni mshiriki hapa
kanisani!



